लखनऊ – महाराष्ट्रात पाठोपाठ आता उत्तर प्रदेशातही योगी सरकारने प्लॅस्टिकबंदीचा निर्णय घेतला आहे. या निर्णयाची अंमलबजावणी 15 जुलैपासून करण्यात येणार आहे. प्लॅस्टिकबंदी लागू करणारे उत्तर प्रदेश हे देशातील 19वे राज्य ठरले आहे.
महाराष्ट्रात प्लास्टिक पिशवी वापरणाऱ्याला 5 हजारांपासून 25 हजारांपर्यंतच्या दंडाची तरतूद आहे. अशी काही नियमावली उत्तरप्रदेश सरकारने म्हणजेच योगी आदित्यनाथ सरकारने तयार केली आहे का? हे अद्याप समोर आलेले नाही. मात्र आता उत्तरप्रदेशात 15 जुलैपासून प्लास्टिक बंदीचा निर्णय घेण्यात आला आहे.उत्तर प्रदेशात प्लॅस्टिकबंदीचे स्वागत होते की विरोध हे पाहणेही महत्त्वाचे ठरणार आहे.
योगी आदित्यनाथ सरकारने घेतलेल्या या निर्णयाची अंमलबजावणी योग्य पद्धतीने केली जाते की नाही? हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे. तसेच विरोधक या निर्णयावर काय भूमिका घेणार हे देखील येत्या काळात स्पष्ट होईलच. दरम्यान उत्तर प्रदेश सरकारतर्फे आजच हा आदेश जारी करण्यात आला आहे.

उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी ट्विटर वर असे म्हणटले आहे की,
असे ट्विटही यांनी केले आहे.